รองประธานโอลิมปิคไทยให้กำลังใจนักเทนนิส
“บิ๊กแน็ต” นายชัยภักดิ์ ศิริวัฒน์ รองประธานคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ และ นายพันธุปรี ดาบเงิน หัวหน้างานแข่งขันและทะเบียนกีฬาระดับนานาชาติ การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) พร้อมคณะ เดินทางมาเยี่ยมชมการฝึกซ้อมของนักกีฬาเทนนิสชุดเตรียมสู้ศึกซีเกมส์ ครั้งที่ 30 และนักกีฬาเทนนิสเยาวชนไทยใน แอลทีเอที อะคาเดมี่ ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี โดยมี นายไทยทนุ วรรณสุข เลขาธิการสมาคมกีฬาเทนนิส ลอนเทนนิสสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ให้การต้อนรับ
ในโอกาสนี้ นายชัยภักดิ์ ได้ร่วมพูดคุยและสอบถามเรื่องการฝึกซ้อม พร้อมกล่าวมอบกำลังใจ และยังได้มอบกระเช้าผลไม้เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่นักกีฬาเทนนิสไทยด้วย
สามารถติดตามภาพการแข่งขันเติมได้ที่: http://www.ltat.org/photos/ และ Facebookสมาคมกีฬาเทนนิส ลอนเทนนิสสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ – LTAT
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2019/07/67394250_2469564396399847_1476854754184265728_n.jpg)