“PTT-ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ” ภาคใต้ ดวลกันสนุก

Written by LTAT Admin

“PTT-ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ” ภาคใต้ ดวลกันสนุก

“PTT-ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ” ภาคใต้ ดวลกันสนุก

การแข่งขันเทนนิสเยาวชน รายการ “PTT-ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ” ประจำปี 2564 ครั้งที่ 1 ภาคใต้ ที่สนามเทนนิสเทศบาลนครหาดใหญ่ (จิระนคร) จังหวัดสงขลา วันที่ 20 ก.พ.2564 เป็นการชิงชัยวันแรก ในประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบก่อนรองชนะเลิศ พชร สุขเลียน นักเทนนิส มือวางอันดับ 1 ของรายการ จากภูเก็ต โชว์ฟอร์มเก่ง หวดเอาชนะ ภาณุภณ กิตติภัฎธนาโชค จากสงขลา ได้ 2-0 เซต ด้วยสกอร์ 4-0, 4-1 ทำให้ พชร ผ่านเข้าไปเล่นรอบรองชนะเลิศต่อไป ซึ่งจะพบกับ อัฐวิกร กูลศิริศรีตระกูล จากพัทลุง ที่เข้ารอบมาด้วยการเอาชนะ กิตติทัต หนูหวาน จากพัทลุงเช่นกัน 2-0 เซต ด้วยสกอร์ 4-1, 4-0

สำหรับผลการแข่งขันรุ่นอื่นๆ มีดังนี้ รุ่นอายุไม่เกิน 8 ปี ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ อนันต์นที พงศ์ศิริเลิศ (มือวาง1-ชุมพร) ชนะ กาญจน์นเรศ ครูศากยวงศ์ (ชุมพร) 4-1, 4-0, ภูวริศ บุญวิริยะ (สงขลา) ชนะ ธนัท ครุอำโพธิ์ (สงขลา) 4-2, 4-1, ภวณฐ เตชะภัทรกุล (สงขลา) ชนะ กันตพ้ฒน์ สุขแก้ว (พัทลุง) 4-0, 4-0, ปณชัย เสรยานนท์ (มือวาง2-นครศรีธรรมราช) ชนะ จิรายุ ศรีสว่าง (สงขลา) 4-0, 4-1 ขณะที่ หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ฟ้าสีคราม มุสิกวัด (ตรัง) ชนะ ชญานิน แก้วเกาะสะบ้า (ยะลา) 4-2, 4-2

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี ชายเดี่ยว รอบแรก (32) ธนกฤต อมรศักดิ์ (ภูเก็ต) ชนะผ่าน ชินชวกร หงษ์หิรัญเรือง (ชุมพร) ส่วนผลรอบสอง (16) อิงพล อินนุพัฒน์ (มือวาง1-ยะลา) ชนะ ธนกฤต อมรศักดิ์ (ภูเก็ต) 4-0, 4-0, มหาสมุทร พงศ์ศิริเลิศ (มือวาง8-ชุมพร) ชนะ ภคิน วัฒนะลาภา (สงขลา) 4-0, 4-2, พุทธคุณ รุ่งมงคลนาม (มือวาง4-ภูเก็ต) ชนะ มหาสมุทร มุสิกวัด (ตรัง) 4-1, 4-1, ณฐกร ผลอ่อน (มือวาง6-นครศรีธรรมราช) ชนะ รัฐกร สิทธิมนต์ (กระบี่) 4-0, 4-0, ณฐพร ผลอ่อน (มือวาง5-นครศรีธรรมราช) ชนะ สิงหา พรหมจินดา (พัทลุง) 4-0, 5-4(3), ปาณะวัฒศ์ เซี่ยงเห็น (มือวาง3-ภูเก็ต) ชนะ วาเลนติน กูดิมอฟ (ภูเก็ต) 4-0, 4-0, ดณุชเดช เพ็ญจันทร์ (มือวาง7-นครศรีธรรมราช) ชนะ ภัคพล หมื่นพล (ตรัง) 5-3, 4-0, พัชรพล หลีกุล (มือวาง2-สงขลา) ชนะ ปารุสก์ ยังสังข์ (พัทลุง) 4-0, 4-0

หญิงเดี่ยว รอบแรก (16) เอลลี่ เฉา (ฮ่องกง) ชนะ ปุญญิศา ปุรินทราภิบาล (พัทลุง) 4-0, 4-0, ณิชากร บุญวิริยะ (สงขลา) ชนะ กฤตยา มหาพานิช (มือวาง 4-นครศรีธรรมราช) 4-2, 2-4 และซูเปอร์ไทเบรก 12-10, ณธิดา คู่พงศกร (ภูเก็ต) ชนะ กนกพิชญา หลักเมือง (พัทลุง) 4-1, 4-2, กันยกร หนูหวาน (พัทลุง) ชนะ ภัทรชนก บุญรอด (ยะลา) 4-2, 4-0, ธมลพรรณ ก้อนเพชร (สงขลา) ชนะ กัลยรัตน์ ศักดิ์ศรีทวี (ภูเก็ต) 4-0, 4-2 รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ชายเดี่ยว รอบแรก (16) ติณห์ภัทร ข้องสาย (ตรัง) ชนะผ่าน พัทธดนย์ ไลอ้อน (ชุมพร), ธนภูมิ ศรีสว่าง (สงขลา) ชนะ ธนวินท์ เทพทวี (พัทลุง) 4-1, 4-0, ณัฐวัฒน์ ศิริพรประสิทธิ์ (ยะลา) ชนะ ถิรคุณ บริบูรณ์ (ตรัง) 4-2, 4-0

หญิงเดี่ยว รอบแรก (16) ณัฐลียา ชาลินสกี (ภูเก็ต) ชนะ ทักษญา ตันนิติกุล (สงขลา) 2-4, 4-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-8, เพชรแท้ จันทร์ชูวณิชกุล (มือวาง3-ภูเก็ต) ชนะ ปทิตตา อภิชิตสิทธิกุล (ภูเก็ต) 4-0, 4-0, ธนพร ดิษฐวิชัย (ยะลา) ชนะผ่าน ภัสรัญ วงษ์อรุณ (กระบี่), ปณิชา กิตติภัฎธนาโชค (สงขลา) ชนะ ธันยกานต์ ศักดิ์ศรีทวี (ภูเก็ต) 4-1, 4-1, วรรณิกา เพ็งประไพ (พัทลุง) ชนะ วิชญาดา พรหมจันทร์ (มือวาง4-ยะลา) 2-4, 4-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7, ปุณิกา อภิชิตสิทธิกุล (ภูเก็ต) ชนะ โจซีลินน์ แคสันเทียะ (ภูเก็ต) 4-1, 2-4 และซูเปอร์ไทเบรก 13-11, ณปภัช เสรยานนท์ (มือวาง2-นครศรีธรรมราช) ชนะ สุกฤตา สุขแก้ว (พัทลุง) 4-0, 4-0

รอบก่อนรองชนะเลิศ รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี หญิงเดี่ยว ธฤตา หงษ์หยก (มือวาง1-ภูเก็ต) ชนะ ณัฐลียา ชาลินสกี (ภูเก็ต) 4-0, 4-2, เพชรแท้ จันทร์ชูวณิชกุล (มือวาง3-ภูเก็ต) ชนะ ธนพร ดิษฐวิชัย (ยะลา) 5-3, 4-0, วรรณิกา เพ็งประไพ (พัทลุง) ชนะ ปณิชา กิตติภัฎธนาโชค (สงขลา) 5-3, 4-0, ณปภัช เสรยานนท์ (มือวาง2-นครศรีธรรมราช) ชนะ ปุณิกา อภิชิตสิทธิกุล (ภูเก็ต) 4-1, 4-0

รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชายเดี่ยว รอบแรก (16) ปภังกร บุญฤทธิ (สุราษฎร์ธานี) ชนะ ศุภกร ปุรินทราภิบาล 4-0, 4-1, กฤตเมธ ธรรมกุล (สุราษฎร์ธานี) ชนะ ภัทรดนัย ศรีสุวรรณ์ (สงขลา) 4-0, 4-0, ติณณพัฒน์ นะระแสน (สงขลา) ชนะ ติณติณ ยุร์ช (ภูเก็ต) 4-1, 4-2 ส่วนผลรอบก่อนรองชนะเลิศ ณัฐพนช์ เถามณี (มือวาง1-นครศรีธรรมราช) ชนะ ปภังกร บุญฤทธิ (สุราษฎร์ธานี) 4-0, 4-0, วชิรวิทย์ สิงหการ (มือวาง2-ภูเก็ต) ชนะ สิรวิชญ์ นันทรัตน์ (สงขลา) 4-1, 4-0

หญิงเดี่ยว รอบแรก (16) ปารมี ทัดแก้ว (ยะลา) ชนะ ปาทิตตา แก้วสองเมือง (พัทลุง) 5-4(12),5-3 ส่วนผลรอบก่อนรองชนะเลิศ นภัสกร สมิตไมตรี (มือวาง1-สงขลา) ชนะ ปารมี ทัดแก้ว (ยะลา) 2-4, 4-2, 10-4, เมธินี ทองเสนอ (ภูเก็ต) ชนะ วรนิษฐา สุขแก้ว (มือวาง3-พัทลุง) 4-0, 4-0, เอลิซาเวต้า กูดิโมว่า (รัสเซีย) ชนะ ศิรภัสสร โชครังสฤษฎ์ (มือวาง4-ยะลา) 4-2, 4-0, ธันย์วรัชญ์ พราห์มทอง (มือวาง2-ภูเก็ต) ชนะ รัตนากร เซียงเห็น (ภูเก็ต) 4-5(6-8), 5-4 และซูเปอร์ไทเบรก 12-10

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ นราวิชย์ ลีสุวรรณ (สงขลา) ชนะ ซอล์ฟวัน เจ๊ะแว (ยะลา) 4-1, 4-2, ศุภรักษ์ สุวรรณรักษ์ (มือวาง2-สุราษฎร์ธานี) ชนะ มังกร พรหมจินดา (พัทลุง) 4-1, 4-0

หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ วรรณพร โสภาประดิษฐ์ (ตรัง) ชนะ ปณิตา แก้วสองเมือง (พัทลุง) 2-4, 4-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-6, โยษิตา ศรีพร (สุราษฎร์ธานี) ชนะ พฤกษารัฐ แก้วสกุล (ภูเก็ต) 4-2, 4-0

รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ จีรุตม์ ตระกูลเมฆี (นครศรีธรรมราช) ชนะ รัชกฤช เสาวภางค์วรกุล (ตราด) 4-0, 4-0 ด้านหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ธัญยมน จันวัฒนะ (สงขลา) ชนะ ชนารดี นันตโลหิต (ภูเก็ต) 4-1, 3-5 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7, แพรวา จงจิตร (สงขลา) ชนะ พชร นิลธนาชนะ (ภูเก็ต) 4-2, 4-1

Do NOT follow this link or you will be banned from the site!