ผลการแข่งขันเทนนิสเยาวชน รายการ PTT – ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ “ภาคอีสาน” ครั้งที่ 5

Written by LTAT Admin

ผลการแข่งขันเทนนิสเยาวชน รายการ PTT – ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ “ภาคอีสาน” ครั้งที่ 5

ผลการแข่งขันเทนนิสเยาวชน รายการ PTT – ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ “ภาคอีสาน” ครั้งที่ 5
การแข่งขันเทนนิสเยาวชนรายการ PTT – ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ ภาคอีสาน ครั้งที่ 5 ประจำปี 2563 ซึ่งเป็นการแข่งขันในวันที่ 8 พฤศจิกายน 2563 ที่สนามเทนนิสศรีชาพันธุ์อคาเดมี่ จังหวัดขอนแก่น โดยเป็นการแข่งขันวันสุดท้าย ผลทั้งหมดมีดังนี้ในช่วงเช้าเป็นการแข่งขัน รอบรองชนะเลิศ

รุ่นอายุไม่เกิน 8 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 อารดา แมคคาร์นาฮาน (นครราชสีมา) ชนะ ยลลดา เอี่ยมประเสริฐ (ชลบุรี) 4-0, 4-0 มือวาง 2 ธมลวรรณ โพธิ์จันทร์ (ขอนแก่น) ชนะ ลดา ปุริสา (ขอนแก่น) 4-1, 4-1 / ชายเดี่ยว มือวาง 1 ธนดล เอี่ยมประเสริฐ (ชลบุรี) ชนะ ธนกฤต โภคสวัสดิ์ (มุกดาหาร) 4-1, 4-1 มือวาง 2 ฌาน เลาอมรพาณิชย์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ธนกร ไชยลังการ (พระนครศรีอยุธยา) ชนะ 4-2, 4-1

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 อรนิชา ธาดาตั้งสกุล (ชลบุรี) ชนะ ณัชช์นลิน พรโชติสุริบวุฒิ (กรุงเทพฯ) 4-0, 4-0 มือวาง 2 ปัฐน์ธินันต์ เผือกคำ (นครราชสีมา) ชนะ นิฏฐา อุริยะพงศ์สรรค์ (ขอนแก่น) 4-2, 4-1 / ชายเดี่ยว มือวาง 1 ธรรมะ โคศิริ (กรุงเทพฯ) ชนะ มือวาง 3 เสฏฐวุฒิ เปาวนา (อุดรธานี) 4-1, 4-2 มือวาง 2 ศิวกร ฉวยกระโทก (นครราชสีมา) ชนะ มือวาง 4 อนันดา นวลตา (มุกดาหาร) 4-2, 4-0

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี หญิงเดี่ยว ณพัฐธิกา ราศรี (อุบลราชธานี) ชนะ จิราพร วรรณสุทธิ์ (อุบลราชธานี)4-0, 4-1 มือวาง 2 ปวีณอร นวลศรี (ปทุมธานี) ชนะ กวินธิดา ชุ่มชิด (นครราชสีมา) 4-2, 4-0 / ชายเดี่ยวมือวาง 1 แพทริคแค็นดอลล์ ไฮเอิลบรอน (นครราชสีมา) ชนะ มือวาง 4 ภูดิถ ปภัสร์สิริกุล (นครราชสีมา) 4-1, 4-1 มือวาง 2 พชร ทวีกุล (กรุงเทพฯ) ชนะ มือวาง 3 วีรวิชญ์ กำพุฒ (กรุงเทพฯ) 5-4 (8), 4-1

รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 ปริยากร ศรีสุริยาพัฒน์กุล (สุพรรณบุรี) ชนะ มือวาง 3 พรปวีณ์ นวลศรี (ปทุมธานี) 6-2, 6-1 มือวาง 2 มาหยา บุญญาอรุณเนตร (กรุงเทพฯ) ชนะ มือวาง 4 ปพิชญา อิสโร (สงขลา) 3-6, 6-0, 10-2 (ซุปเปอร์ไทเบรก) / ชายเดี่ยว มือวาง 1 ธีรภัทร ขันติวีรวัฒน์ (ขอนแก่น) ชนะ มือวาง 4 ปวรปรัชญ์ งั่นบุญศรี (ชุมพร) 6-1, 6-3 มือวาง 2 เคียวอัน ทีโอ้ (มาเลเซีย) ชนะ สันติภาพ อภิวันทน์โอภาศ (กรุงเทพฯ) 6-1, 6-1

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 อัจฉราพร วรรณโพธิ์ (อำนาจเจริญ) ชนะ อนุธิดา บุญชะโด (มหาสารคาม) 6-0, 6-0 มือวาง 2 ปวรดา ไทเมืองพล (ขอนแก่น) ชนะ ภัทรารวีย์ ปัญจศิลป (อุดรธานี) 6-2, 6-4 / ชายเดี่ยว มือวาง 1 พงศธร ขันติกิจ (อำนาจเจริญ) ชนะ จิตตินัย วรรณสุทธิ์ (อุบลราชธานี) 6-1, 6-1 ศุภวิชญ์ ศรีสุริยาพัฒน์กุล (สุพรรณบุรี) ชนะ อภิวิชญ์ โรจน์พิบูลย์พันธ์ (กรุงเทพฯ) 7-5, 6-7 (4), 10-6 (ซุปเปอร์ไทเบรก)

รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี รอบรองชนะเลิศ หญิงเดี่ยว มือวาง 2 ภคพร จิรชวาลา (อุดรธานี) ชนะ สุชยา พลขันธ์ (อุดรธานี) 6-4, 6-2 / ชายเดี่ยว มือวาง 4 วิมาน สวงขันธ์ (อุดรธานี) ชนะ พลกฤษฎิ์ แซ่อึ้ง (ขอนแก่น) 6-4, 4-1 (พลกฤษฎิ์ ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บกล้ามเนื้อแขนขวา) มือวาง 2 ธนกฤต หล้าพรหม (กรุงเทพฯ) ชนะ มือวาง 3 ชยนนท์ รอดน้อย (นนทบุรี) 6-1, 7-6 (5)

ในช่วงบ่ายเป็นการแข่งขัน รอบชิงชนะเลิศ รุ่นอายุไม่เกิน 8 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 อารดา แมคคาร์นาฮาน (นครราชสีมา) ชนะ มือวาง 2 ธมลวรรณ โพธิ์จันทร์ (ขอนแก่น) 1-4, 4-2, 10-4 (ซุปเปอร์ไทเบรก) / ชายเดี่ยว ชนะ มือวาง 2 ฌาน เลาอมรพาณิชย์ (กรุงเทพฯ) ชนะ มือวาง 1 ธนดล เอี่ยมประเสริฐ (ชลบุรี) 4-2, 5-4 (5),

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 อรนิชา ธาดาตั้งสกุล (ชลบุรี) ชนะ มือวาง 2 ปัฐน์ธินันต์ เผือกคำ (นครราชสีมา) 4-2, 4-2 / ชายเดี่ยว มือวาง 2 ศิวกร ฉวยกระโทก (นครราชสีมา) ชนะ มือวาง 1 ธรรมะ โคศิริ (กรุงเทพฯ) 2-4, 4-1, 10-5 (ซุปเปอร์ไทเบรก)

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี หญิงเดี่ยว ณพัฐธิกา ราศรี (อุบลราชธานี) ชนะ มือวาง 2 ปวีณอร นวลศรี (ปทุมธานี) ชนะ 5-4 (4), 4-1 / ชายเดี่ยว มือวาง 1 แพทริคแค็นดอลล์ ไฮเอิลบรอน (นครราชสีมา) มือวาง 2 พชร ทวีกุล (กรุงเทพฯ) 4-1, 4-1

รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 2 มาหยา บุญญาอรุณเนตร (กรุงเทพฯ) ชนะ มือวาง 1 ปริยากร ศรีสุริยาพัฒน์กุล (สุพรรณบุรี) 6-3, 6-4 / ชายเดี่ยว มือวาง 1 ธีรภัทร ขันติวีรวัฒน์ (ขอนแก่น) ชนะ มือวาง 2 เคียวอัน ทีโอ้ (มาเลเซีย) 6-1, 7-6 (7)

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 อัจฉราพร วรรณโพธิ์ (อำนาจเจริญ) ชนะ มือวาง 2 ปวรดา ไทเมืองพล (ขอนแก่น) ชนะ 6-0, 6-1 / ชายเดี่ยว มือวาง 1 พงศธร ขันติกิจ (อำนาจเจริญ) ชนะ ศุภวิชญ์ ศรีสุริยาพัฒน์กุล (สุพรรณบุรี) 6-2, 6-3

รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี หญิงเดี่ยว มือวาง 1 พรนัชชา ก่อทรัพย์ (ขอนแก่น) ชนะ มือวาง 2 ภคพร จิรชวาลา (อุดรธานี) 6-1, 6-1 / ชายเดี่ยว มือวาง 4 วิมาน สวงขันธ์ (อุดรธานี) ชนะ มือวาง 2 ธนกฤต หล้าพรหม (กรุงเทพฯ) ชนะ 6-3, 3-6, 10-4 (ซุปเปอร์ไทเบรก)

สามารถติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่: Facebookสมาคมกีฬาเทนนิส ลอนเทนนิสสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ – LTA

Do NOT follow this link or you will be banned from the site!